किदाम्बी श्रीकांतला उपविजेतेपद   

कव्लालंपूर : श्रीकांत किदाम्बी  याला अंतिम फेरीत  जागतिक क्रमवारीत चौथ्या क्रमांकावर असलेल्या चीनच्या ली शी फेंगकडून  २१-११, २१-९ असा पराभव स्वीकारावा लागला. 
 
या पराभवामुळे ८ वर्षांत पहिले विजेतेपद जिंकण्याच्या त्याच्या आशा धुळीस मिळाल्या, परंतु तो पुन्हा एकदा पोडियमवर आल्याचा आनंदी आहे. किदाम्बी श्रीकांत येथे त्याची संस्मरणीय मोहीम संपली. मलेशिया मास्टर्स सुपर ५०० रविवारी क्वालालंपूर येथे झालेल्या स्पर्धेचे उपविजेतेपद मिळाल्याने त्याचा आत्मविश्वास वाढला आहे. 
 
श्रीकांतने अंतिम सामन्यात  अष्टपैलू प्रतिस्पर्ध्यावर मात करू शकला नाही. ली शि फेंग, जागतिक क्रमवारीत चौथा, कारण तो ३६ मिनिटांत २१-११, २१-९ असा पराभूत झाला.
 
श्रीकांतने नेटवर उत्तम जागरूकता दाखवली आणि स्मॅशसह गुण मिळवले. त्याने ४०२ किमी/ताशी वेगाने स्मॅश मारून शी फेंगला मागे टाकले. तथापि, चिनी शटलरच्या निर्दोष बचाव आणि जलद कोर्ट कव्हरेजने ३२ वर्षीय भारतीय खेळाडूला हरवले.
 
मार्चमध्ये झालेल्या स्विस ओपननंतर या वर्षी दुसर्‍यांदा श्रीकांतला भेटणार्‍या २५ वर्षीय शि फेंगने पहिल्याच मॅच पॉइंटवर स्मॅशने सामना जिंकला.
या विजयामुळे शि फेंगने श्रीकांतविरुद्ध ४-१ असा विजय मिळवला. कुमामोटो येथे झालेल्या जपान मास्टर्स सुपर ५०० नंतर हे त्याचे पहिलेच जेतेपद होते.२०१९ च्या इंडिया ओपननंतर बीडब्ल्यूएफ वर्ल्ड टूरमध्ये श्रीकांतचा हा पहिलाच अंतिम सामना होता, जिथे तो व्हिक्टर अ‍ॅक्सेलसेनकडून पराभूत झाला आणि उपविजेता ठरला.
 
श्रीकांतने २०१७ मध्ये फ्रेंच ओपनमध्ये शेवटचे बीडब्ल्यूएफ टूर जेतेपद जिंकले होते, जे त्यावेळी सुपर सिरीज स्पर्धा होती. त्या वर्षी तो त्याच्या फॉर्मच्या शिखरावर होता. त्या हंगामात त्याने इंडोनेशिया ओपन, ऑस्ट्रेलिया ओपन आणि डेन्मार्क ओपनसह एकूण चार सुपर सिरीज विजेतेपदे जिंकली. 
फ्रेंच ओपन जिंकणारा तो पहिला भारतीय पुरुष खेळाडूच नाही तर एका कॅलेंडर वर्षात चार जेतेपदे जिंकणार्‍या पुरुष एकेरीच्या खेळाडूंच्या एलिट गटातही तो सामील झाला. त्याच्या आधी फक्त दिग्गज खेळाडू लिन डॅन, ली चोंग वेई आणि चेन लाँग यांनीच ही कामगिरी केली होती.
 

Related Articles